Fuskoki da yawa na Apollo: Binciko Abubuwan Tatsuniyoyi na Allahn Girkanci
Apollo ALLAHU TARIHIN GIRKI
Fuskoki da yawa na Apollo: Binciko Abubuwan Tatsuniyoyi na Allahn Girkanci

Apollo ya kasance ɗaya daga cikin alloli masu yawa da yawa a cikin tatsuniyoyi na Girka. Faɗin hulɗoɗinsa da halayensa sun sanya shi zama mai sarƙaƙƙiya kuma sau da yawa sabani f...

Karin bayani
Alecto: Fushin Ƙaunar Tatsuniyoyi na Girka
ALECTO BAUTAR ALLAH TARIHIN GIRKI
Alecto: Fushin Ƙaunar Tatsuniyoyi na Girka

A cikin tatsuniyar Helenanci, Fures sune alloli uku na ɗaukar fansa da ramuwa. Ɗaya daga cikin waɗannan alloli ita ce Alecto, Fury marar juyi. Alecto wata babbar baiwar Allah ce, wadda alloli da ƴan adam suke jin tsoronsu. Ita ce baiwar Allah ta fushin Allah kuma an santa da ita...

Karin bayani
Hamisa: Allahn Girkanci na Kasuwanci, Tafiya, da Sadarwa
ALLAHU TARIHIN GIRKI HERMES
Hamisa: Allahn Girkanci na Kasuwanci, Tafiya, da Sadarwa

Hamisa wani allah ne na tsohuwar tatsuniyar Girkanci, mai alaƙa da kasuwanci, tafiye-tafiye, da sadarwa. Shi ɗan Zeus ne da Maia, kuma ana girmama shi a matsayin alamar sauri, wayo, da wayo. A matsayin allahn kasuwanci, ana ganin Hamisu a matsayin majiɓincin ƴan kasuwa, ƴan kasuwa, da buƙatun...

Karin bayani
Harmonia: Allahn Girkanci na Harmony, Concord, da Aminci
BAUTAR ALLAH TARIHIN GIRKI HARMONIYA
Harmonia: Allahn Girkanci na Harmony, Concord, da Aminci

Harmonia allahiya ce ta tsohuwar tatsuniyar Helenanci, mai alaƙa da jituwa, yarjejeniya, da zaman lafiya. Ita ce 'yar Ares, allahn yaki, kuma Karin bayani

Gaia: Allahn Girkanci na Duniya da yanayi
GAIA GAYA BAUTAR ALLAH TARIHIN GIRKI
Gaia: Allahn Girkanci na Duniya da yanayi

Gaia allahiya ce ta tsohuwar tatsuniyar Girkawa, mai alaƙa da ƙasa, yanayi, da duniyar halitta. Ita ce halittar duniya da kanta, kuma an girmama ta ...

Karin bayani
Hecate: Allahn Girkanci na sihiri, maita, da mararraba
BAUTAR ALLAH TARIHIN GIRKI KASHEWA
Hecate: Allahn Girkanci na sihiri, maita, da mararraba

Hecate allahiya ce ta tsohuwar tatsuniyoyi na Girka, mai alaƙa da sihiri, maita, da mararraba. Ita wata baiwar Allah mai sarkakiya ce mai ban sha'awa, sau da yawa ana kwatanta ta a matsayin mutum mai ƙarfi da ban mamaki tare da ikon warkarwa da cutarwa. A matsayin wata baiwar Allah sihiri da hikima...

Karin bayani
Helios: Allahn Girkanci na Rana da Haske
ALLAH TARIHIN GIRKI Helios
Helios: Allahn Girkanci na Rana da Haske

Helios wani allah ne na tsohuwar tatsuniyar Helenanci, mai alaƙa da rana, haske, da wayewa. Shi ɗan Titans Hyperion da Theia ne, kuma an girmama shi a matsayin alamar iko da haske. A matsayin allahn rana, ana ganin Helios a matsayin siffar haske ...

Karin bayani